Fi ayo ro Jesu

699 ro Jesu pelu ayoJésù sọ pé ká máa rántí òun ní gbogbo ìgbà tá a bá wá síbi tábìlì Olúwa. Ní àwọn ọdún tí ó ṣáájú, Oúnjẹ Alẹ́ Olúwa jẹ́ ayẹyẹ ìdákẹ́jẹ́ẹ́, tí ó ṣe pàtàkì fún mi. Inú mi kò dùn láti bá àwọn ẹlòmíràn sọ̀rọ̀ ṣáájú tàbí lẹ́yìn ayẹyẹ náà nítorí pé mo máa ń ṣàníyàn láti dáàbò bo ayẹyẹ náà. Bó tilẹ̀ jẹ́ pé a rántí pé Jésù kú kété lẹ́yìn pípín oúnjẹ alẹ́ ìkẹyìn pẹ̀lú àwọn ọ̀rẹ́ rẹ̀, ìṣẹ̀lẹ̀ náà kò gbọ́dọ̀ nírìírí rẹ̀ gẹ́gẹ́ bí iṣẹ́ ìsìnkú.

Báwo ló ṣe yẹ ká máa rántí rẹ̀? Ǹjẹ́ ó yẹ ká ṣọ̀fọ̀ kí a sì ṣọ̀fọ̀ bí àwùjọ àwọn tí ń ṣọ̀fọ̀ tí wọ́n ń sanwó fún? Ǹjẹ́ ó yẹ ká sunkún kí a sì bàjẹ́? Ǹjẹ́ ó yẹ ká ronú nípa Jésù pẹ̀lú ẹ̀bi tàbí ká kábàámọ̀ pé nítorí ẹ̀ṣẹ̀ wa, ó jìyà ikú burúkú bẹ́ẹ̀—ikú ọ̀daràn kan—láti ọwọ́ ohun èlò Róòmù kan tí wọ́n fi ń dáni lóró? Ṣe o jẹ akoko ironupiwada ati ijẹwọ awọn ẹṣẹ bi? Vlavo ehe yọ́n hugan to odẹ̀ mẹ, dile etlẹ yindọ numọtolanmẹ ehelẹ nọ fọ́n to whedelẹnu eyin mí lẹnnupọndo okú Jesu tọn ji.

Bí a bá sún mọ́ àkókò ìrántí yìí láti ojú ìwòye tí ó yàtọ̀ pátápátá sí tiwa ńkọ́? Jésù sọ fún àwọn ọmọ ẹ̀yìn rẹ̀ pé: “Ẹ lọ sínú ìlú ńlá sọ́dọ̀ ẹnì kan, kí ẹ sì sọ fún un pé, ‘Olùkọ́ náà sọ fún yín pé, Àkókò mi ti dé; Èmi yóò jẹ oúnjẹ Ìrékọjá pẹ̀lú yín pẹ̀lú àwọn ọmọ-ẹ̀yìn mi.” (Mátíù 26,18). Ní ìrọ̀lẹ́ ọjọ́ yẹn, bó ṣe jókòó pẹ̀lú wọn láti jẹ oúnjẹ alẹ́ tó kẹ́yìn, tó sì ń bá wọn sọ̀rọ̀ nígbà tó kẹ́yìn, ohun púpọ̀ wà lọ́kàn rẹ̀. Jésù mọ̀ pé òun kì yóò bá wọn jẹun mọ́ títí ìjọba Ọlọ́run yóò fi fara hàn ní ẹ̀kúnrẹ́rẹ́ rẹ̀.

Ọdún mẹ́ta àtààbọ̀ ni Jésù lò pẹ̀lú àwọn ọkùnrin wọ̀nyí, ó sì nífẹ̀ẹ́ wọn gan-an. Ó sọ fún àwọn ọmọ ẹ̀yìn rẹ̀ pé: “Ó wù mí láti jẹ ọ̀dọ́ àgùntàn Ìrékọjá yìí pẹ̀lú yín kí n tó jìyà.” (Lúùkù 2)2,15).

Mì gbọ mí ni pọ́n ẹn hlan taidi Visunnu Jiwheyẹwhe tọn he wá aigba ji nado nọgbẹ̀ to ṣẹnṣẹn mítọn bosọ yin dopo to mí mẹ. Òun ni ẹni tí, ní ìrísí ènìyàn rẹ̀, mú wa ní òmìnira kúrò lọ́wọ́ òfin, kúrò nínú ìdè ẹ̀ṣẹ̀ àti ìnilára ikú. Ó dá wa sílẹ̀ lọ́wọ́ ìbẹ̀rù ọjọ́ iwájú, ó fún wa ní ìrètí láti mọ Baba àti àǹfààní láti máa pè wá, kí a sì máa pè wá ní ọmọ Ọlọ́run. “Ó mú burẹdi náà, ó dúpẹ́, ó bù ú, ó sì fi í fún wọn, ó ní, “Èyí ni ara mi tí a fi fún yín; ẹ máa ṣe èyí ní ìrántí mi.” (Lúùkù 22,19). Ẹ jẹ́ ká máa yọ̀ bí a ṣe ń rántí Jésù Kristi, ẹni tí Ọlọ́run fòróró yàn pé: “Ẹ̀mí Olúwa Ọlọ́run wà lára ​​mi, nítorí Olúwa ti fi àmì òróró yàn mí. Ó ti rán mi láti mú ìhìn rere wá fún àwọn tí ìṣẹ́ ń ṣẹ́, láti di àwọn oníròbìnújẹ́ ní ọkàn-àyà, láti pòkìkí òmìnira fún àwọn ìgbèkùn, àti òmìnira fún àwọn tí a dè.” ( Aísáyà 6 .1,1).

Jesu farada agbelebu nitori ayọ ti o duro de u. O soro lati fojuinu iru ayo nla bẹ. Ó dájú pé kì í ṣe èèyàn tàbí ayọ̀ ti ayé. Ó ní láti jẹ́ ayọ̀ jíjẹ́ Ọlọ́run! Ayo orun. Ayo ayeraye! O jẹ ayọ ti a ko le ronu tabi ṣapejuwe!

Eyi ni Ẹni naa, Jesu Kristi, ẹniti a gbọdọ ranti. Jesu, ẹni tí ó sọ ìbànújẹ́ wa di ayọ̀ tí ó sì pè wá láti nípìn-ín nínú ìgbésí-ayé òun, nísinsìnyí àti títí láé. Ẹ jẹ́ kí á rántí rẹ̀ pẹ̀lú ẹ̀rín músẹ́ ní ojú wa, pẹ̀lú igbe ayọ̀ ní ètè wa, àti pẹ̀lú ọkàn ìmọ́lẹ̀ tí ó kún fún ayọ̀ mímọ̀ àti ìṣọ̀kan pẹ̀lú Olúwa wa Kristi Jésù!

nipasẹ Tammy Tkach